💫 Nhân dịp kỉ niệm 81 năm ngày thành lập Đội TNTP Hồ Chí Minh, liên đội trường THCS Lý Thường Kiệt tổ chức chương trình tuyên truyền măng non ” TỰ HÀO TRUYỀN THỐNG ĐỘI – CÙNG TIẾN BƯỚC LÊN ĐOÀN” nhằm ôn lại lịch sử lớn lên của đội TNTP Hồ Chí Minh. Kết hợp với ” LỄ KẾT NẠP ĐOÀN VIÊN ĐỢT II” dành cho 70 đội viên ưu tú Hạng trưởng thành lớp 9.
Học sinh trả lời các câu hỏi tìm hiểu về truyền thống Đội
70 học sinh Hạng trưởng thành được kết nạp trong buổi lễ
💫 Hoạt động thường niên này có ý nghĩa thiết thực nhằm tuyên truyền, giáo dục cho thiếu nhi truyền thống vẻ vang của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; khơi dậy niềm tự hào, ý chí quyết tâm thi đua học tập và rèn luyện, phấn đấu trở thành người đoàn viên thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh của thiếu nhi Việt Nam. Đồng thời, tạo sân chơi lành mạnh để các em thiếu nhi được giao lưu, tham gia các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe, phát huy tinh thần đoàn kết, sáng tạo trong các hoạt động của Đội tại cơ sở.
- DANH SÁCH HỌC SINH LỚP 6 TRÚNG TUYỂN VÀO TRƯỜNG THCS LÝ THƯỜNG KIỆT NĂM HỌC 2024 – 2025
- THÔNG BÁO TUYỂN SINH LỚP 6 TRỰC TIẾP NĂM HỌC 2024 – 2025
- THI ĐẤU CÁC MÔN THỂ THAO HÈ THÀNH PHỐ HÀ NỘI NĂM 2024
- HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH LỚP 6 TRỰC TUYẾN NĂM HỌC 2024 – 2025
- VINH DANH HỌC SINH ĐỖ CHUYÊN TRONG KÌ THI VÀO 10 NĂM 2023 – 2024
- HƯỚNG DẪN CÔNG TÁC TUYỂN SINH TRỰC TUYẾN NĂM HỌC 2024 – 2025
- LỄ TRI ÂN THẦY CÔ VÀ CHIA TAY HỌC SINH LỚP 9
- THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025