“Vì an toàn giao thông Thủ đô” năm 2020 trên Internet
Một sân chơi mới mẻ nhưng cũng tràn đầy ý nghĩa
Thật vinh dự và tự hào – một niềm vui mới cho tháng 4 lại đến với nhà trường và tập thể lớp 7A6 cũng như 2 bạn học sinh Vũ Minh Anh và Phạm Băng Dương. Ngày 2/4/2021 vừa qua, 2 bạn tiếp tục tham gia vòng Chung kết Cuộc thi “Vì an toàn giao thông Thủ đô” năm 2020 trên Internet, và thật xuất sắc cả 2 bạn đều đạt giải: Vũ Minh Anh – Giải Ba, Phạm Băng Dương – Giải Khuyến khích.
Cuộc thi là sự vào cuộc mạnh mẽ của cả hệ thống chính trị và toàn xã hội trong việc thực hiện công tác đảm bảo trật tự, an toàn giao thông, giảm ùn tắc giao thông trên địa bàn Thành phố Hà Nội, nhằm nâng cao nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật về trật tự, an toàn giao thông trong học sinh, sinh viên, thanh thiếu niên, đẩy mạnh việc thực hiện văn hóa giao thông và giảm thiểu tai nạn giao thông trên địa bàn Thành phố Hà Nội.
Cuộc thi đã lan tỏa đến học sinh toàn Thủ đô và là một sân chơi lý thú, bổ ích, mong rằng các con sẽ được tham gia nhiều cuộc thi ý nghĩa như vậy trong thời gian tới.
- DANH SÁCH HỌC SINH LỚP 6 TRÚNG TUYỂN VÀO TRƯỜNG THCS LÝ THƯỜNG KIỆT NĂM HỌC 2024 – 2025
- THÔNG BÁO TUYỂN SINH LỚP 6 TRỰC TIẾP NĂM HỌC 2024 – 2025
- THI ĐẤU CÁC MÔN THỂ THAO HÈ THÀNH PHỐ HÀ NỘI NĂM 2024
- HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH LỚP 6 TRỰC TUYẾN NĂM HỌC 2024 – 2025
- VINH DANH HỌC SINH ĐỖ CHUYÊN TRONG KÌ THI VÀO 10 NĂM 2023 – 2024
- HƯỚNG DẪN CÔNG TÁC TUYỂN SINH TRỰC TUYẾN NĂM HỌC 2024 – 2025
- LỄ TRI ÂN THẦY CÔ VÀ CHIA TAY HỌC SINH LỚP 9
- THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2024 – 2025